Gilashin kwalban & kwararren hular aluminium

Shekaru 15 Ƙwarewar Masana'antu

Shin kwalabe na gilashi za a iya haifuwa ta yanayin zafi mai yawa kuma a sake amfani da su?

Duk rikice-rikicen da marufi ke hulɗa dasu yanzu sun haɗu a cikin maganin bayan amfani.Amma yayin da ake mu'amala da kwalabe, nau'in tambayar da aka yarda da ita babu shakka ya fi yawan amfani da maimaitawa.Abubuwan da aka sake yin amfani da su da kwalbar da aka karɓa suka ɓace sun yi ƙasa da na amfani da kayan don fitar da sabuwar kwalbar.Dangane da bayanan kididdigar kwalban gilashin da aka koyo sosai a cikin marufi na gilashi, akwai kusan 10% na kwalabe da aka karɓa kuma ana amfani da su a cikin gyare-gyaren extrusion, wanda zai iya tallafawa asarar 2-3% na albarkatu masu sabuntawa don sanyaya, da kuma Ana karɓar kwalabe don sauran albarkatun sanyaya masu amfani maimakon lalata muhalli.Kamar yadda kowa ya sani, maimaita amfani da kwalban na iya yin tasiri mai yawa akan farashin sanyaya.
Idan kwalabe na masana'antun kwalban gilashin sun haifuwa, za su iya sake shiga cikin marufi, kuma foda da suka wuce ya zama powdered, narke da sake fitar da su zuwa kafa.Bayan haka, zaɓi da karɓa ana amfani da su akai-akai.Akwai abubuwa da yawa na farashi da fa'idar tattalin arziki da za a samu, kuma akwai da yawa daga cikinsu daki-daki.Matakan: Shin kwalban gilashin yana buƙatar ajiya don haɓaka ƙimar amfani da maimaitawa, ko kayan juyawa na gida na kwalban ruwan inabi yana da kyakkyawan yanayi, ko mai siyarwa yana farin cikin ɗaukar ƙa'idodin amfani da maimaitawa, kuma ko masana'antar kwalban ruwan ma'adinai yana saka hannun jari a ginin wurin siyarwa guda.Ma'aikatar tana gudanar da gwangwani maimaituwa.Idan kwalaben dole ne a yi jigilar su ba tare da waya ba, farashin bai dace ba.Shin mai yin abin sha yana karɓar iyakacin kwalaben giya na ƙungiyar masu kera kwalaben giya, da kuma ko jam'iyyun adawa suna da alaƙa da tilasta tafiyar.
Ko da yake daidai ne, yana da mahimmanci a sami tattaunawa mai zafi na masu amfani, sabon manufofin jam'iyyar adawa, tunanin masana'antun, da dai sauransu. Daga mahangar ƙungiyar, maimaita amfani da kwalabe shine mafi mahimmancin bututu mai juyawa. ƙare don masana'antun kwalban gilashi a cikin manyan masana'antu.Digowar gilashin daga tanderun da ke murɗewa zuwa ramin tanderun da ke ruɗewa ya zama layin rataye na kwalbar gilashin.Idan aka kwatanta da yawan kwararar ruwa akai-akai, idan layin rataye ya faɗi ƙanƙanta, kwalaben gilashin za su nuna siffa mai kamanni kuma ta yi ƙarfi lokacin da ta wuce ta cikin tanderun da ke rufewa.Don hana ovality wuce ma'auni, yawan zafin jiki a cikin kwalbar gilashin murfi yana saukowa sau da yawa, don haka saman saman ya ɗan yi sanyi sosai, amma wannan sau da yawa yana haifar da canje-canje marasa daidaituwa a ƙarshen bututu mai juyawa, yana haifar da canje-canje diamita da kaurin bangon kwalbar gilashin.


Lokacin aikawa: Oktoba-21-2022