Gilashin kwalban & kwararren hular aluminium

Shekaru 15 Ƙwarewar Masana'antu

Me yasa Riesling yake wari kamar mai?(Kashi na 2)

Babu shakka Riesling yana ɗaya daga cikin shahararrun farin inabi a duniya.Yana iya ɗaukar ɗanɗanon kowa cikin sauƙi, amma mutane da yawa ba su san shi sosai ba.

A yau za mu kalli wannan nau'in inabi mai ban sha'awa.

5. Rashin tsufa

Duk da yake yawancin giyar Riesling sun dace da shayar da matasa, Riesling a zahiri yana iya zama ɗaya daga cikin nau'in innabi mafi tsufa, godiya ga babban acidity na Riesling da kewayon ƙamshi masu yawa.

Matsakaicin busassun ruwan inabi na Riesling na iya zama shekaru kusan shekaru 15, kuma busasshiyar ruwan inabin Riesling mai inganci da wasu ruwan inabi na Riesling na iya zama shekaru har zuwa shekaru 30.

Lokacin ƙuruciya, yana da ƙuruciya da kyau kamar gimbiya.Bayan tsufa za a iya jin kamshin zuma, bawon tangerine, da kuma ‘ya’yan peaches, wanda hakan zai sa labbanka da hakora su yi kamshi bayan an sha.Gimbiya, ta ci gaba zuwa ga sarauniya.

6. Gangar itacen oak

Riesling giya sau da yawa ba su tsufa a cikin ganga na itacen oak, wanda ya bambanta da abin da mutane da yawa ke tunani, saboda giyar da ke da wasu yuwuwar tsufa, irin su Chardonnay, galibi suna tsufa a cikin ganga na itacen oak.

Duk da haka, kawai saboda girman girman acidity da dandano mai kyau, Riesling yana da damar tsufa fiye da sauran nau'in innabi na fari.Bugu da ƙari, saboda ba a tsufa a cikin ganga na itacen oak ba, ruwan inabi na Riesling zai iya zama mafi kyau kuma yana nuna ta'addancin yankin da ake samarwa.

7. Duk-wasa

Ɗaya daga cikin dalilan da ya sa Riesling ya shahara sosai shine iyawar sa wajen haɗa abinci.

Ko an haɗa shi da nama, kayan lambu da 'ya'yan itatuwa, ko tare da kayan abinci da kayan abinci, ruwan inabi na Riesling zai iya ɗaukar komai.Yi amfani da shi tare da abincin Sinanci ko ma abincin Asiya, musamman abinci mai yaji, yana da kyau sosai.

Yayin cin tukunyar zafi mai yaji da shan giya mai daɗi da tsami, na sami wartsakewa sosai.

8. "mai dadi"

Wannan sanannen magana ce a yanzu: Jamus Riesling shine "ɗan ruwa mai daɗi".

Ban yarda da shi ba.Yawancin ingantattun inabi masu kyau da kyan gani suna da ɗanɗano mai ɗanɗano mai daɗi na halitta, amma zaƙi na Riesling yana kama da fermentation na biyu na shampagne.Cikakken tsufan ganga na Burgundy shine sakamakon abubuwan dandano.Maɓallin maɓalli.

Domin ban da zaƙi, Riesling yana da ɗanɗanon 'ya'yan itace masu ƙamshi, sanyi da ƙayatattun ma'adanai, da cikakkiyar acidity mai haske.

Riesling kuma iri-iri ne mai fuskoki da yawa.Daban-daban na ta'addanci da lokutan tsinkaya suna sanya shi nuna nau'ikan dandano daban-daban: daga masu ciwon sukari zuwa mai daɗi sosai;daga ƙamshi mai laushi na fure, ƙamshi mai yalwar 'ya'yan itace, zuwa dandano mai ma'adinai.

20


Lokacin aikawa: Afrilu-07-2023